Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!

Join the forum, it's quick and easy

Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Youth day – Ngày hội của giới trẻ Việt Nam

Go down

Youth day – Ngày hội của giới trẻ Việt Nam Empty Youth day – Ngày hội của giới trẻ Việt Nam

Bài gửi by Diệp Ngọc Lam Thu Aug 18, 2011 7:09 pm

Youth day – Ngày hội của giới trẻ Việt Nam

Ngay từ khi biết được những thông tin về Youth day, tôi đã rất háo hức muốn tham gia hoạt động này. Thật bất ngờ, rất nhiều bạn bè mà tôi quen cũng biết đến Youth day và cảm thấy đây sẽ là một hoạt động bổ ích. Chúng tôi nhanh chóng thành lập một nhóm với khoảng hơn 20 người.
Tất cả chúng tôi đều còn khá trẻ , chưa có nhiều kinh nghiệm trong những hoạt động xã hội. Vì vậy, cả nhóm không khỏi bất ngờ khi biết rằng có tới hơn 100 nhóm khác cũng tham gia Youth day và nhóm tôi gần như là nhóm trẻ nhất. Thế nhưng, không vì thế mà chúng tôi cảm thấy nản lòng. Từ những người ban đầu còn xa lạ, chúng tôi nhanh chóng làm quen với nhau và lập nên một kế hoạch cụ thể…
Một trong những điểm nhấn của Youth day là sự kiện 2011 người cũng tham gia nhảy. Đây có thể coi là một kỷ lục nho nhỏ. Nhóm chúng tôi nhanh chóng phân ra các nhóm con để cùng nhau tập luyện. Mỗi chiều thứ 2 và thứ 5 hàng tuần, chúng tôi tập trung ở vườn hoa Lý Thái Tổ để khướp nhạc cho cả nhóm. Mới đầu, do chưa thuộc kĩ động tác và thiếu sự ăn ý giữa các thành viên, cả nhóm nhảy sai nhạc, các động tác loạn cào cào. Thế nhưng chỉ đến buổi tập thứ 3 là chúng tôi đã có thể nhảy đều và đẹp không kém gì nghệ sĩ thực thụ. Ngay cả một đứa chả bao giờ tham gia thể dục thể thao như tôi cũng thấy thật hứng thú với những bước nhảy đơn giản. Những buổi tập vất vả nhưng không thiếu những tiếng cười, đùa vui vẻ ấy thắt chặt thêm tinh thần đoàn kết của cả nhóm.
Nhóm tôi cũng dự định tổ chức cắm trại. Thế nhưng, vì số trại có hạn, chúng tôi và 2 nhóm khác quyết định hợp tác. Tôi và 5 bạn khác được giao phụ trách khâu trang trí trại. Ngay sau khi nhận nhiệm vụ, chúng tôi ngay lập tức lên mạng tìm các mẫu hoa đẹp và dễ cắm. Mỗi người được dịp thể hiện tài năng và sự khéo léo của mình: có bạn gấp hạc giấy, có bạn cắt dán các hình ngộ nghĩnh hay xếp mô hình, cũng có người vẽ tranh. Tất cả những tác phẩm ấy đều có chung một đề tài: ước mơ, khao khát của chúng tôi – mong muốn được trở thành những công dân có ích, mong muốn xây dựng đất nước, xây dựng thủ đô ngày càng đổi mới.
Bên cạnh đó, Youth day có tổ chức tham gia hiến máu nhân đạo, thực hiện đúng theo khẩu hiệu “Connecting hearts- sharing lives”. Nhiều bạn khéo tay trong nhóm tôi đã bắt tay thiết kế những khẩu hiệu, băng –rôn để tuyên truyền cho hoạt động ý nghĩa này. Những bạn còn lại cũng tích cực vận động người quen tham gia hiến máu.
Chiều hôm qua, cả nhóm lại họp một lần nữa. Các nhóm nhỏ báo cáo kết quả. Nhóm nào cũng đã hoàn thành một phần công việc được giao. Chúng tôi đã tìm được một mẫu cổng trại khá đẹp. Tre để dựng cổng cũng đã được chuẩn bị đầy đủ. Phần trang trí thì hứa hẹn sẽ rất ấn tượng. Thế nên, ai trong chúng tôi cũng háo hức mong chờ Youth day (28/8). Ai cũng tin Youth day sẽ mang lại cho chúng tôi nhiều tiếng cười, nhiều kỷ niệm đẹp và nhiều kiến thức bổ ích.
Diệp Ngọc Lam
Diệp Ngọc Lam
Gà con
Gà con

Ngân lượng : 12
Bài viết đc cảm ơn : 0

- Similar topics