Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!

Join the forum, it's quick and easy

Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

“Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu)

4 posters

Go down

“Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu) Empty “Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu)

Bài gửi by blackrose1910 Mon Sep 13, 2010 1:06 pm

Hey there Delilah

“Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu) là single nổi tiếng nhất của band nhạc Rock đến từ Villa Park, Illinois (một tiểu bang của Mỹ) Plain White T’s. Đây là single thứ 3 của nhóm trong album “all that we needed” (2005). Sau hai năm phát hành (2007), “Hey there Delilah” trở thành Top hit của nhóm ở Mỹ, vươn lên dẫn đầu Top 100 Bilboard vào tháng bảy.
Từ tháng ba cho đến tháng tám năm đó, “Hey there Delilah” liên tục dẫn đầu danh sách những bài hát được phát nhiều nhất trên Radio, và là ca khúc được download nhiều nhất của US. Itunes Music Store. Ở Anh, Hey there Delilah cũng gặt hái được thành công khi đứng 2 bảng xếp hạng UK, và kết thúc năm với vị trí thứ 14 top ca khúc bán chạy nhất UK. Năm 2008, Plain White T’s vinh dự được đề cử giải Grammy cho ca khúc của năm, “hey there Delilah”, tuy không đạt giải, nhưng cũng là một sự ghi nhận xứng đáng.

Bạn có nhận thấy rằng bài hát ra đời từ năm 2005 mà phải đến 2007 mới thành một Hit lớn không? Âm nhạc thật sự không bị ngăn cản bởi thời gian, khán giả nghe và ngấm dần, ngấm dần. Cách tăng hạng của bài hát trong Top hot 100 cũng thật kì lạ, từ hạng 16 xuống hạng sáu, rồi tăng dần 5-4-3-2-1, mỗi tuần một hạng. Người ta càng nghe càng “nghiện”.

“Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu) Hey
Do đâu một bài hát trên nền guitar giản dị lại có sức lan tỏa mạnh mẽ đến như vậy? Nhìn qua một loạt các ca khúc đề cử giải Grammy cùng hạng mục năm 2008, Before he cheats (Carrie Underwood), Rehab (Amy Winehouse – đạt giải), Umbrella (Rihanna – Jay-Z)… hầu hết là những bản nhạc điện tử đình đám đang thịnh hành (Sorry, South dị ứng với loại nhạc này). Việc một anh chàng cầm cây Guitar truyền thống dạo bản tình ca dường như đã “lỗi thời”, xa xôi lắm rồi, khó cạnh tranh nổi. Nhưng khi nghe Hey there Delilah, ta sẽ dễ dàng tìm thấy sự đồng cảm, sẽ hiểu vì sao ca khúc chiếm được tình cảm của thính giả nghe nhạc trên khắp thế giới.

Điểm mạnh của bài hát nằm ở ca từ, rất giản dị nhưng chân thành. Đó là lời của một chàng trai nói với cô gái của mình đang du học xa. Vần điệu được gieo sau những câu chữ bình dị nhưng dễ xúc cảm. Có thể hình dung ra trong một căn phòng trống, chàng trai cất lên những lời hát gửi đến người con gái phương xa, khẳng định lòng chung thủy và sẽ mãi chờ đợi.

“Này Delilah yêu dấu, em có lo lắng về khoảng cách giữa đôi ta không?
Anh ở ngay đây nếu em cảm thấy cô đơn
Hãy lắng nghe bài hát này nhé, nhắm mắt lại đi em
Em sẽ nhận ra giọng hát của anh và biết rằng
Anh luôn ở bên em”

“Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu) Hey1
Một bài tình ca lãng mạn, lãng mạn từ những việc có thể coi…ít lãng mạn hơn cả. Cuộc sống đâu phải lúc nào cũng giống trong tưởng tượng. Người ta yêu nhau, người ta phải trả những hóa đơn, và:

“Này Delilah yêu dấu
Anh biết đây là khoảng thời gian khó khăn
Nhưng tin anh đi cô gái à
Một ngày nào đó anh sẽ trả hết những tờ hóa đơn
Bằng chiếc Guitar này
Chúng ta sẽ ổn thôi
Chúng ta sẽ có được cuộc sống như mong muốn
Tin anh nhé, những lời anh nói rồi sẽ thành sự thật”

Giai điệu êm ái, với một chút man mác buồn, người nghe dễ dàng nhận thấy sự chân thành trong từng lời ca

“Một ngàn dặm dường như khá xa
Nhưng họ có máy bay, xe lửa, xe hơi cơ mà
Anh sẽ đi bộ đến bên em nếu không còn cách nào khác.
Những người bạn thường cười nhạo chúng ta
Chúng ta chỉ mỉm cười với họ vì biết rằng
Không ai trong số họ từng có cảm giác này

Delilah yêu dấu của anh
Hãy sống tốt nhé em và nhớ đến anh
Hai năm nữa thôi em sẽ học xong
Còn anh đang cố gắng để làm nên lịch sử
Em biết đấy, tất cả là vì em
Delilah, trái tim này anh dành cho em”

“Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu) Hey2Bài hát này do một thành viên của nhóm, Tom Higgenson sáng tác và chính anh trình bày. Trong Video clip bạn sẽ thấy cảnh anh chơi đàn Guitar và hát, giọng hát trầm ấm rất đặc biệt, dễ truyền cảm. Còn có cảnh một cô gái đang lang thang trên đường phố New York một mình dưới trời tuyết rơi lạnh lẽo. Sẽ có rất nhiều bạn sinh viên đang ở trong hoàn cảnh này, vì việc học phải xa nhau. Bài hát sẽ tiếp thêm sức mạnh cho họ trong những ngày chờ đợi, vượt qua nỗi nhớ mong để đến ngày gặp lại. Nếu để ý bạn sẽ thấy khuôn mặt của Higgenson trongclip rất “thật”, phảng phất nỗi buồn thực sự. Vì bài hát này anh sáng tác dựa trên câu chuyện của chính anh.

Bài hát được viết sau khi anh gặp gỡ Delilah DiCrescenzo – sinh viên cao học trường Colombia University từng tham gia tập huấn chạy vượt rào cho Thế vận hội. Sự thật là chưa từng có mối tình nào diễn ra giữa cô gái này trưởng nhóm Plain White T’s, vì Delilah đã nói thẳng với Higgenson rằng cô đã có bạn trai. Nhưng như vậy cũng đã đủ cho chàng ca sĩ để viết nên một bản tình ca. Anh từng tâm sự “Không có gì xảy ra cả. Điều đó thật buồn cười - ý là thật buồn. Tôi nghĩ mình đã gặp được cô gái xinh đẹp nhất, và bảo cô ấy rằng 'Anh đã có một bài hát dành cho em', dù hiển nhiên là lúc đó tôi vẫn chưa sáng tác”. Tom mất một năm để hoàn thành bài hát, nhưng vẫn không thể chinh phục được Delilah. Cô chỉ xem bài hát như một động lực để sống đúng với lý tưởng của mình mà thôi. Tuy vậy, Hey there Delilah đã chinh phục được hàng triệu thính giả trên toàn thế giới, và chắc chắn rằng, đã có những kết thúc happy hơn diễn ra nhờ bài hát rất đẹp này.

Hey there Delilah
Artist: Plain Whire

Hey there Delilah
What's it like in New York City?
I'm a thousand miles away
But girl, tonight you look so pretty
Yes you do
Times Square can't shine as bright as you
I swear it's true

Hey there Delilah
Don't you worry about the distance
I'm right there if you get lonely
Give this song another listen
Close your eyes
Listen to my voice, it's my disguise
I'm by your side

Oh it's what you do to me
What you do to me

Hey there Delilah
I know times are getting hard
But just believe me, girl
Someday I'll pay the bills with this guitar
We'll have it good
We'll have the life we knew we would
My word is good

Hey there Delilah
I've got so much left to say
If every simple song I wrote to you
Would take your breath away
I'd write it all
Even more in love with me you'd fall
We'd have it all

A thousand miles seems pretty far
But they've got planes and trains and cars
I'd walk to you if I had no other way
Our friends would all make fun of us
and we'll just laugh along because we know
That none of them have felt this way
Delilah I can promise you
That by the time we get through
The world will never ever be the same
And you're to blame

Hey there Delilah
You be good and don't you miss me
Two more years and you'll be done with school
And I'll be making history like I do
You'll know it's all because of you
We can do whatever we want to
Hey there Delilah here's to you
This one's for you

What you do to me.
blackrose1910
blackrose1910
Búa đá đôi
Búa đá đôi

Ngân lượng : 44
Bài viết đc cảm ơn : 3

“Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu) Empty Re: “Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu)

Bài gửi by Cinderella Princess Mon Sep 13, 2010 1:39 pm

“Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu) 480679 “Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu) 480679 “Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu) 480679 “Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu) 480679 eo, kết bài này dã man!!!!!
thik luôn cả "1,2,3,4" của Plain White T's nữa
Cinderella Princess
Cinderella Princess
Rìu sắt chấm hồng
Rìu sắt chấm hồng

Ngân lượng : 335
Bài viết đc cảm ơn : 6

https://www.facebook.com/diep.nhuoc.vy

“Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu) Empty Re: “Hey there Delilah” (Này Delilah yêu dấu)

Bài gửi by Lenguyen1794 Mon Sep 13, 2010 3:29 pm

rồi, bài này ngon. trước đọc 1 teen story thấy nó có chép lời bài này ra
Lenguyen1794
Lenguyen1794
Búa đá đôi
Búa đá đôi

Ngân lượng : 47
Bài viết đc cảm ơn : 1

http://vn.myblog.yahoo.com/lengoc_nguyen

Bài gửi by [R]uNo.Master Tue Sep 14, 2010 2:30 pm

ừ đc
[R]uNo.Master
[R]uNo.Master
Ngựa đỏ
Ngựa đỏ

Ngân lượng : 1906
Bài viết đc cảm ơn : 8

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content