Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!

Join the forum, it's quick and easy

Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

The Troll Warlord

:: Games :: Games online

Go down

The Troll Warlord Empty The Troll Warlord

Bài gửi by admin Wed Sep 15, 2010 4:35 pm

Một trong ba tên của bộ tộc Troll có trong Dota, mạnh vãi nếu bạn biết farm và gank tốt.
The Troll Warlord N016

The Troll Warlord 7
Vị trí pick: nhà bên Sentinel( nhà màu nào quên oài.)
Base DMG: 38- 56.( 104- 120 + 20)
HP:473 (1841), quá cao kinh dị hơn khi bật kill 1.
Armor:2 (11 + 2,8)
Hệ: Agi
MS: 300 ( 330 nếu bật kill 1).
Ưu:
-Farm dễ.
-Máu cao so với 1 agi hero.
-% stun ít nhưng về late đánh thằng nào là khỏi chạy.
-Vừa meele, vừa là range hero.( quá lợi để farm)
......
Nhược:
-Đầu game hơi yếu nên dễ là mục tiêu, mồi của các nucker, ganker.
-In, out combat khá là khó vì thấy Troll là chạy loạn hết.
..........
Skil
1- Berserker's Rage (G)
The Troll Warlord A0BE
Chuyển đổi giữa khả năng deal damage melee và ranger của troll.Khi chuyển sang dạng melee thì troll được thêm bonus armor,damage,khả năng bash và tốc độ chạy
Level 1 - 5% cơ hội bash deal 25 bonus damage và stun 2 s .
Level 2 - 5% cơ hội bash deal 50 bonus damage và stun 2 s .
Level 3 - 10% cơ hội bash deal 25 bonus damage và stun 2 s.
Level 4 - 10% cơ hội bash deal 50 bonus damage và stun 2 s.

2- Blind (D)
The Troll Warlord A0BC
Làm mù mắt đối phương và nâng cao khả năng đánh trượt vào troll trong 15s
Level 1 - Misses on 15% of attacks.
Level 2 - Misses on 24% of attacks.
Level 3 - Misses on 33% of attacks.
Level 4 - Misses on 42% of attacks
Mana cost : 20
Cooldown: 8

Khá lợi khi solo với Yur, Spec, PA..., tội nhất thằng Yur bị bơm kill này là nhảy miss như điên.
Giảm khả năng đánh vào troll và deny mục tiêu của Troll.....

3- Fervor (Passive)
Aura Increase Attack Speed cho team(passive)
Level 1 - Increases attack speed by 5%.
Level 2 - Increases attack speed by 15%.
Level 3 - Increases attack speed by 20%.
Level 4 - Increases attack speed by 30%.

Thông cảm, ko có cái hình.The Troll Warlord GT83
Tỏa aura cho mình và đồng đội, quá lợi để farm, 1 kill quá lợi cho 1 hero có AS khủng như Troll.

4- Rampage (R)
The Troll Warlord A0BB
Skill imba tăng IAS của Troll lên hàng khổng lồ trong 30s
Level 1 - Increases attack speed by 40% and movement speed by 5%.
Level 2 - Increases attack speed by 80% and movement speed by 7%.
Level 3 - Increases attack speed by 120% and movement speed by 9%.
Mana Cost: 100/ 150/ 205
Cooldown: 55

Không còn gì để nói nữa, skill quá khủng để truy đuổi, đánh stun liên hồi, làm nên danh tiếng của Troll.........
Skill Build

Level 1 - Fevour
Level 2 - Berserker's Rage
Level 3 - Berserker's Rage
Level 4 - Fevour
Level 5 - Stat hoặc Fevour
Level 6 - Rampage
Level 7 - Fevour
Level 8 - Stat
Level 9 - Stat
Level 10 -Stat
Level 11 - Rampage
Level 12 - Berserker's Rage
Level 13 - Berserker's Rage
Level 14 - Stat
Level 15 - Stat
Level 16 - Rampage
Level 17 - Blind
Level 18 - Blind
Level 19 - Blind
Level 20 - Blind
Level 21 - Stat
Level 22 - Stat
Level 23 - Stat
Level 24 - Stat
Level 25 - Stat
Mình hay build theo kiểu như vậy, các bạn có kiểu nào hay hơn có thể góp ý cho phong phú thêm.
Đây là 1 số hình ảnh mình lấy được ở web esport.vn, thông cảm vì lúc viết bài đang ngồi ở nhà, đành đi bợ vậy.The Troll Warlord 21The Troll Warlord 21
The Troll Warlord 1

The Troll Warlord 2
Ở trên là lúc pick và khi max Level đó. Dưới đây là khi dùng skill 1.

The Troll Warlord 3

Khi dùng kill 1 nó sẽ thế này thôi.

The Troll Warlord 4

với những skill tuyệt vời như thế thì ko ai có thể không nói "Troll vô đối".
Item Build
1- Core item.
The Troll Warlord BTNINV_Helmet_13
Quá lợi cho 1 farmer như Troll, vào rừng bạn nên thu phục con sói level 4 ấy, nó có skill tăng 30% DMG thì phải, farm rất nhanh, ngoài ra còn tăng thủ, HP regen, ....

The Troll Warlord BTNINV_Axe_16
Quá chuẩn cho 1 ganker, tăng AS, Invisible 9s, in & out combat dễ, DMG..............

The Troll Warlord BTNINV_ThrowingKnife_04
Troll có cái này thì ôi thôi rồi, tăng 30% AS, 30 AGI= 30 DMG= 30%, như vậy là tăng 60% AS đó, tăng khả năng đánh stun lên, cứ nói bị nhắm là chết..........

The Troll Warlord BTNHornOfDoom
Có HoD rồi lên cái này quá chuẩn, ko còn gì để nói hơn...

The Troll Warlord BTNINV_ThrowingAxe_06
Về nhiều khía cạnh có thể nói đây là 1 item khá lợi cho Troll, có HoD thêm cái này thì khỏi về Foutain ấy chứ, 1 lượng DMG ko nhỏ nữa chứ, hơi bị tuyệt đấy nhỉ.

The Troll Warlord BTNWirtsLeg
Không tồi với item này đâu, tăng 35% AS, 65 MS quá đủ rồi...........

The Troll Warlord BTNINV_Weapon_Crossbow_10
Dư tiền có thể lên hoặc ngay từ đầu lên Crystal ( cấp 1 của cái này) để farm, kết thúc mồi nhanh..........

The Troll Warlord MjollnirThe Troll Warlord Eyeofskadi
Không stun thì slow, tăng 25 all stat......

The Troll Warlord Monkeykingbar
Cái này với mặt nạ băng thì slow và stun là đẹp, +65 DMG, 15%AS , % mini stun ngăn chặn nucker có chanel.............

Mặt nạ băng( EoS) ko stack với Deslator thì phải, nghe thằng bạn nói vậy.The Troll Warlord 21The Troll Warlord 21 vì em ko đi theo đường này.Thông cảm vậy.

The Troll Warlord Powertreads
Luôn có thứ này. nếu ko thì bạn có thể lên:
The Troll Warlord Bootsoftravel
nếu farm tốt thôi.
Có chút kinh nghiệm xin mọi người bỏ qua nếu thấy gì sai sót.

Cách chơi
Early

- Pick Troll, sau đó mua đồ ở đầu game có thể mua đồ cơ bản hệ agi rồi lên The Troll Warlord BTNRevenant hoặc iron X4 và ko thể thiếu đó là Tango, hay bạn mua bình máu 100 tăng 400 HP trong 10s...........
Chủ yếu farm lên cái The Troll Warlord BTNUndeadShrine để rồi lên The Troll Warlord BTNHelmutPurple hợp lại có The Troll Warlord BTNINV_Helmet_13 thường thấy lên MoD trước thì lợi hơn, nếu có HoD trước level 6 thì quá chuẩn rồi.
Đến level 6, có until, chui vào rừng, như đã nói thu phục con sói level 4 nha.
Cuối early thì tệ cũng có cái The Troll Warlord BTNBootsOfSpeedThe Troll Warlord BTNINV_Helmet_13 nha.

Mid

Thường thời gian này là quyết định, bạn vào rừng nhớ thu phục AlphaWolf ấy, sau đó mục tiêu chỉ là farm, farm, và farm.
Trong quá trình farm nhớ lâu lâu chui ra bờ sông xem có Haste hay Double Damage thì lấy rồi đi gank nếu cảm thấy được. Trong khi farm, nhớ quan sát bản đồ mini, nếu thấy khoảng 2,3 hero bên kia biến mất thì chuẩn bị đi, bạn sắp bị gank đó, nếu bên kia chỉ đi 1 mình, có khả năng thì "xơi" nó luôn nha, tránh xa các nucker và các tanker có máu khủng..
Mục tiiêu The Troll Warlord BTNINV_Axe_16 và PT( giày gỗ đó) là đủ.

Late
-Với lothar trong tay thì vệc gank của bạn trở nên dễ dàng,với những hero như kiểu zeus/lina/súng thì chỉ cần lothar từ xa,canh gần hết 9s tàng hình rồi nháy ulti đấm vào mặt chúng nó bật until xơi nó ngon lành, nó chạy thì bật lothar lần nữa rồi đuổi thôi.
- Nếu có nhiều nucker thì BKB là biện pháp tối ưu rồi ButterFly là nhanh thành siêu nhân nhất.
- Cố gắng giết càng nhiều càng tốt, nhớ đừng ham mà thành FeederLike khi nào không biết nha.
- Push nhớ luôn đi đầu đi, bạn là niềm tin của team mà.
Tôi chỉ bày cách chơi đường Meele thôi, đường Range tôi chưa chơi nên ko bít mong thông cảm.

Kẻ thù-đồng đội-mồi ngon
The Troll Warlord Omni The Troll Warlord ShadowPriest The Troll Warlord Hdgo The Troll Warlord BeMa The Troll Warlord Hjai
Những cave và supporter thế này ai mà chả thích.

Kẻ thù
The Troll Warlord H004 The Troll Warlord Otch The Troll Warlord Ntin The Troll Warlord Orkn....................
Đầu game thì cứ de mấy anh này cái đã, có BKB thì lao vào chưa muộn.

The Troll Warlord UC91 The Troll Warlord Ewar The Troll Warlord U00A The Troll Warlord U008 The Troll Warlord O00J The Troll Warlord BTNMountainGiant
Những tên như thế này thì nên de thì tốt hơn, khả năng bạn đánh ăn cũng có nhưng hãy nắm bắt tốt cơ hội để không trở thành Feeder.( còn những hero như Nerubian Assasin, Brathrum,....... cũng là những hero khó chơi đó, nên cẩn thận.)

Mồi ngon
The Troll Warlord Usyl The Troll Warlord Hblm và nhiều hero ko có khả năng in & out combat nữa, đặc biệt là những con bạn thấy đủ khả năng đánh ăn lúc nó đi ngơ ngơ 1 mình ấy( do số lượng ảnh có hạn, post ảnh ko hiện nên đi mượn tạm, thông cảm).
admin
admin
Admin
Admin

Ngân lượng : 1252
Bài viết đc cảm ơn : 7

https://a2math.forumvi.com

:: Games :: Games online