Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!

Join the forum, it's quick and easy

Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mourinho quyết mua Schweinsteiger

Go down

Mourinho quyết mua Schweinsteiger Empty Mourinho quyết mua Schweinsteiger

Bài gửi by The_East_Wind Wed Sep 08, 2010 8:49 am

Ngay trong mùa giải đầu tiên ở sân Bernabeu của Mourinho, Real đã "xe duyên" với 2 tuyển thủ QG Đức là Khedira và Mesut Oezil. Nhưng "Người đặc biệt" vẫn muốn tiếp tục chiêu mộ người Đức thứ 3: Schweinsteiger.

Thực ra chuyện Real theo đuổi tiền vệ của "Hùm xám" không có gì mới mẻ nhưng việc Mourinho đích thân khẳng định mong muốn đưa Schweinsteiger tới Madrid cho thấy là HLV người Bồ Đào Nha rất "kết" anh.

Mourinho quyết mua Schweinsteiger SchweinsteigerỞ Châu Âu không chỉ có mình Real thèm muốn tiền vệ đa năng của Bayern Munich, Inter Milan và Juventus cũng muốn có anh, đặc biệt là Juve. Không chỉ chơi tốt ở vị trí tiền vệ trái quen thuộc, Schweinsteiger còn đá được cả tiền vệ phải và tiền vệ trung tâm. Anh đóng góp cho Bayern và "Mannschaft" không chỉ những pha tắc bóng hiệu quả mà còn có cả những cú "đại bác" tầm xa. Sự đa năng của Schweinsteiger khiến vai trò của anh ở Bayern và ĐTQG ngày càng trở nên quan trọng.

Mùa Hè 2010, cả Juve và Real đều được cho là đã đánh tiếng hỏi mua cầu thủ tóc vàng này nhưng ban lãnh đạo "Hùm xám" đơn giản là đã nói "không" trước mọi lời đề nghị vì Schweinsteiger quá quan trọng với họ. Tuy nhiên, sau khi Real tới Đức tham dự trận giao hữu với Bayern tranh cúp Beckenbauer mới đây thì Mourinho đã không khỏi trầm trồ khi nói về Bastian: "Đó là một cầu thủ tài năng đến khó tin. Tôi đã rất muốn có Schweinsteiger trong mùa Hè này nhưng chúng tôi không thể đưa được cậu ấy về đây. Bayern không muốn ngồi vào bàn thương lượng. Nhưng mùa tới, tôi nghĩ là mọi chuyện sẽ khác. Tôi vẫn muốn theo đuổi vụ này và tin rằng chúng tôi sẽ có nhiều cơ hội hơn".

Không phải ngẫu nhiên mà Mourinho nói vậy. Đơn giản là hợp đồng hiện tại của Schweinsteiger với Bayern sẽ hết hạn vào tháng 6/2012 và hiện anh vẫn chưa gia hạn hợp đồng. Như thế, kết thúc mùa giải này, Bayern sẽ buộc phải thương lượng với Schweinsteiger về hợp đồng mới nếu không muốn anh trở thành hàng "miễn phí" vào năm 2012. Đó sẽ là cơ hội cho Mourinho mở cuộc tấn công quyết định để chinh phục tiền vệ người Đức. Bayern dĩ nhiên cũng không thể ép giá vào thời điểm đó trong khi vào lúc này giá thị trường của Schweinsteiger được ước tính vào khoảng 30 triệu euro.
The_East_Wind
The_East_Wind
Rìu vàng chấm đỏ
Rìu vàng chấm đỏ

Ngân lượng : 669
Bài viết đc cảm ơn : 1

- Similar topics