Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!

Join the forum, it's quick and easy

Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[New novel] Bình minh và hoàng hôn - Tân Di Ổ

2 posters

Go down

[New novel] Bình minh và hoàng hôn - Tân Di Ổ Empty [New novel] Bình minh và hoàng hôn - Tân Di Ổ

Bài gửi by ^_smile_^ Tue Oct 05, 2010 9:40 am

Bài này em viết trong lòng đang "bấn loạn" vì ốm, nhưng quyển này rất hay, ai có nhu cầu đến lớp tìm mình cho mượn. Tự tìm link và down... [New novel] Bình minh và hoàng hôn - Tân Di Ổ 647639 [New novel] Bình minh và hoàng hôn - Tân Di Ổ 647639

[New novel] Bình minh và hoàng hôn - Tân Di Ổ Binhminhvahoanghon500x5

" Anh phải tìm cô, chỉ cần cô ở đây, sẽ có một ngày anh tìm thấy cô! Một tháng không xong thì một năm, một năm không được thì cả đời, nếu số mệnh an bài không cho anh tìm được cô, vậy thì cùng ở dưới một bầu không khí với cô, đã đủ mãn nguyện rồi. Trong giấc mơ, anh đã nhiều lần tình cờ gặp gỡ cô ở khắp nơi, anh chỉ có một câu hỏi muốn hỏi cô cho rõ, rằng rốt cuộc cô đã dùng thứ bùa phép gì khiến anh yêu cô điên cuồng đến vậy?"

Quyển này phải nói là hay thật. Không quá nhiều nhân vật, chỉ đơn giản xoay quanh cuộc đời số phận của 3 người bạn từ nhỏ: Kỉ Đình, Chỉ An, Chỉ Di.

Bố mẹ Kỉ Đình và bố mẹ Chỉ An, Chỉ Di là 2 gia đình chơi thân với nhau. Ngày đầu chuyển đến nơi ở mới, người đầu tiên cậu bé Kỉ Đình bắt gặp là cô chị Chỉ Di, đang ngồi khóc vì sợ trời tối...

"Một thảm cỏ xanh rộng lớn, ở đó, có một cô bé xinh xắn mặc chiếc váy màu phấn hồng đang ngồi khóc. Kỉ Đình nhủ thầm, có lẽ suốt đời mình cũng chẳng quên được cảnh này.
Bất kể người lớn hay trẻ con, trong lòng đều ẩn chứa một nơi chốn yếu mềm, đợi chờ một thời khắc như thế, một tình cảnh như thế, một câu nói như thế hoặc một con người như thế khẽ khàng chạm tới. Đối với Kỉ Đình, bây giờ chính là thời khắc ấy. Dưới ánh trăng mờ ảo, cô bé đang khóc trông yếu đuối tựa thuỷ tinh, khiến cậu không nén nổi ước ao được nâng niu cô trong lòng bàn tay mình.

-Có anh ở bên cạnh đây, em không phải sợ gì cả
"

Chỉ An và Chỉ Di là 2 chị em song sinh nhưng tính cách hoàn toàn khác nhau, Chỉ Di nhu mì hiền hậu, còn cô em ngỗ ngược cá tính, xưng hùm xưng bá trong đám trẻ cùng tuổi.Bố mẹ lúc nào cũng cưng chiều cô chị hơn. Thời hoa niên của 3 người cứ tự nhiên trôi qua như vậy với những kỉ niệm con trẻ, những lần "đầu tiên" của mỗi cuộc đời... Kỉ Đình càng lớn càng khôi ngô, phong độ, học giỏi làm nức lòng bố mẹ, nhưng cùng với năm tháng, khi ta lớn lên, có những bí mật được vén lên: đó là lúc Chỉ An phát hiện ra cô với Chỉ Di chỉ là 2 chị em cùng cha khác mẹ, mẹ cô đã từ bỏ cô từ lúc mới sinh. Là lúc Chỉ Di thấy trái tim loạn nhịp khi nhìn thấy bóng anh Kỉ Đình từ đằng xa và là lúc cô đau đớn nhận ra người Kỉ Đình yêu là người em gái hoang dại của mình.

Giữa lúc sự sống với cái chết gần nhau nhất, Kỉ Đình không ngần ngại lựa chọn Chỉ An, đôi mắt Chỉ Di tuyệt vọng nhìn anh khi chiếc ô tô đang tới quá gần, cũng là lần cuối Chỉ Di được nhìn thấy ánh sáng.
Quá uất hận về sự thật nghiệt ngã, Chỉ An bỏ nhà đi, tự mưu sinh, theo đuổi con đường hội hoạ mà cô yêu thích. Chỉ Di sống những ngày tháng còn lại trong bệnh tật và nuôi chút hi vọng mong manh. Câu chuyện sau đó là cuộc rượt đuổi không mệt mỏi của Kỉ Đình đi tìm Chỉ An. Qua từng chương sách "Sẽ có một ngày anh ấy tìm thấy cô ấy", "Bác sĩ cũng ko chữa được vết thương lòng", "Nếu anh xảy ra chuyện gì, làm sao có thể tiếp tục kiếm tìm em được?", Kỉ Đình càng nhận ra anh cần liều thuốc phiện Chỉ An biết bao...

Cuối cùng thì Kỉ Đình cũng từ bỏ tất cả để "không đi theo lý trí của chính mình"...

Cái anh chàng Kỉ Đình, sao tgiả xây dựng có cái nét gì đó không ám ảnh như các nhân vật nam chính khác. Nhưng mình cảm là cảm cái con người bên trog ảnh, đang cố giãy giụa quẫy đạp để sống với chính tình yêu của mình.

Lại nói về mối tình tay 3 này, thực ra không hẳn cái người chạm đến tâm thức của Kỉ Đình cái ngày đầu tiên ấy là người anh yêu thương nhất. Ở bên cạnh Chỉ Di, anh chỉ cảm thấy thanh thản, bình yên như đã có duyên với nhau từ kiếp trước. Cô gái ám ảnh chàng trai ấy là người luôn khinh miệt, ngạo nghễ khi liếc qua anh, là người luôn khích bác chạm tới tự trọng của anh, là người duy nhất nhận ra con người giả dối cố gắng nấp sau vẻ ngoài tưởng chừng hoàn mĩ, có tất cả ấy. Đối với Chỉ An, dù có phóng túng ngông cuồng đến đâu, cô cũng luôn dành cho anh một sự tôn trọng, một góc nhỏ trong trái tim mình mà không bất kì một gã trai nào, trong số hàng trăm gã đi qua cuộc đời cô, có thể chạm tới...

Thương nhất là Chỉ Di, cô gái với đôi mắt tắt nắng và tâm hồn câm lặng, chỉ lặng lẽ yêu thương, lặng lẽ quan sát người ta như một bông hoa cúc nhỏ dịu dàng. Cô luôn yêu Kỉ Đình cũng như cô luôn yêu người em gái cùng cha khác mẹ. Khi cắt đi mái tóc dài, mong mang chút hơi hướng giống Chỉ An để níu kéo người con trai ấy, khó khăn lắm cô mới được đứg trog vòng tay người mình yêu. Mải bươn bải trog niềm vui đến ngộp thở, thế mà Kỉ Đình lại nhắc đến Chỉ An, ko phải chỉ khoảnh khắc ấy, mà Kỉ Đình luôn luôn nghĩ về Chỉ An trong tâm thức. Hạnh phúc đắng ngắt, lạnh lẽo... Có ai muốn làm tổn thương nhau đâu, chỉ là tình yêu tự nó thế, không ép được...

Kỉ Đình và Chỉ An vẫn thường nói với nhau về một loài chim cứ bay mãi không ngừng, bay đến khi nào nó chết. Nó không biết rằng ở nơi kia, vẫn luôn có một hoang đảo cô độc sinh ra, đứng mãi là để chờ nó. Chỉ cần có niềm tin...
^_smile_^
^_smile_^
Trượng hồng
Trượng hồng

Ngân lượng : 687
Bài viết đc cảm ơn : 4

[New novel] Bình minh và hoàng hôn - Tân Di Ổ Empty Re: [New novel] Bình minh và hoàng hôn - Tân Di Ổ

Bài gửi by Mít Tue Oct 05, 2010 10:25 am

ko pít có hay ko nhờ để mượn tạm ... lâu rồi ko đọc chuyện tình cảm :-ss
vui quá
Mít
Mít
Trượng hồng
Trượng hồng

Ngân lượng : 798
Bài viết đc cảm ơn : 13

[New novel] Bình minh và hoàng hôn - Tân Di Ổ Empty Re: [New novel] Bình minh và hoàng hôn - Tân Di Ổ

Bài gửi by ^_smile_^ Tue Oct 05, 2010 12:30 pm

trời ơi, ko biết mắt mũi để đâu, t khen quyển này hay mừ... nhiều đoạn xúc động rớt nước mắt [New novel] Bình minh và hoàng hôn - Tân Di Ổ 480679
^_smile_^
^_smile_^
Trượng hồng
Trượng hồng

Ngân lượng : 687
Bài viết đc cảm ơn : 4

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics