Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!

Join the forum, it's quick and easy

Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[GER] Boney M

Go down

[GER] Boney M Empty [GER] Boney M

Bài gửi by Vampire 2011 Tue Oct 12, 2010 11:02 am

[GER] Boney M Boneymn
[GER] Boney M Boneym
[GER] Boney M Boneymi
[GER] Boney M D42643pboney20m2

Đối với những người yêu nhạc Việt Nam những năm 79,80 , chắc hẳn aicũng bíêt đến một ABBA đầy tài năng và càng ko thể ko biết đến một Boney M phóng khoáng ,thân thiện . Nhạc Boney M được mở khắp phố xá ,hàng quán Sài Gòn , Hà Nội . Ai có dịp ra nước ngoài cũng ráng tìm vàiđĩa nhạc của Boney M - được xem là rất quý thời ấy .
Ban nhạc Boney M được thành lập năm 1975 với ông bầu người Đức Frank Farian , thể loại chiíh là Dance . Gồm 5 thành viên : Marcia Barrett ( sinh năm 1945 , gốc Jamaica) Maizie Williams (sinh năm 1951, Ấn Độ ) , Bobby Farell (sinh năm 1949, Ấn Độ) và Liz Mitchell(snh ngày 12 / 7 / 1952 tại Clarendon , Jamaica) . Liz Mitchell đãdi cư sang Đức vào thời niên thiếu và đến năm 17 tuổi (1969) chơi choban nhạc Hair . Đến năm 1975 cô được ông bầu Farian mời làm ca sĩ chính cho ban nhạc Boney M và sự nghiệp của cô mới thật sự bắt đầu .

Sự nghiệp rực rỡ của Boney M khởi đầu bằng ca khúc Do You Wanna Blump?(1975) và những hit nổi từ album đầu tay là: Daddy cool( đứng đầu bảng xếp hạng ở Đức tháng 7/1976) và Sunny(chiếmno.1 tại Anh vào tháng 3/1977) . Theo đà thành công đó họ tiếo tục pháthành các ca khúc và đương nhiên là thu được thành công rực rỡ trên khắpthế giới : Ma Baker (1977) , Rivers of Babylon (hạng 30 trong top của Mỹ) , Brown Girl In The Ring, Mary 's Boy Child , Rasputin (1979) và nhiều ca khúc khác ... Số đĩa bán ra trên toàn thế giới là 150 triệu bản trong 10 năm hoạt động .

Boney M đến Việt Nam lần đầu vào dịp giáp Tết năm 1995 . Họ đã biểudiễn 2 đêm 4 - 5 / 1/ 1995 ,tại sân Phan Đình Phùng với hơn 5000 người- quá sức chứa của sân vận động . Tuy nhiên ko phải với đội hình chínhthức của họ ( vì ban nhạc đã tan rã năm 1982) . Chỉ có cô ca sĩ chínhlà Liz Mitchell còn lại là 3 thành viên mới là Carol Grey , Patricia Foster , Toni Achroffvà nhiều nhạc công . Giọng ca của Liz đã bị thời gian tàn phá phần nàoko còn cao và mạnh mẽ như ngày nào . Nhạc của họ cũng có nhiều giaiđiệu blues , soul trầm hơn , mền hơn . Tuy nhiên sự nồngnhiệt của khángiả Việt Nam vẫn ko hề giảm bớt . Phần trình diễn chỉ khoảng hơn 1tiếng đồng hồ nhưng ấn tượng để lại cho khán giả Việt Nam là một Lizhoà đồng ,gần gũi với khán giả . Họ đã cùng nhau hát vang những giaiđiệu trong bài hát quen thuộc Sunny . Liz còn đưa micro cho nhiều ngườicùng hát với cô . Nụ cười ,những bước nún nhảy và vẻ tươi trẻ đã khỏalấp tất caảnhững dấu vết của thời gian. Lần thứ 2 Boney M trình diễn ởkhách sạn New World Sài Gòn vào tối 28 - 1 - 1999 và hát ngoài trờitrên sân vận động Thống Nhất chiều ngày 29 - 1 (khai mạc giải DunhillCup ' 99).
Boney M vẫn tiếp tục lưu diễn ở nhiều nước như Anh ,Thụy Sĩ , Đan Mạch, Úc ... và nhận nhiều tình cảm của người hâm mộ . Còn có cả một CLB Những người hâm mộ boney M và Liz tại Hà Lan hoạt động từ năm 1995 và một tạp chí riêng cho những fan hâm mộ Boneymania .

Chẳng biết mình nghe Boney M khi nào( như Modern Talking vậy), chắc là trong dịp đám cưới ở làng hay bật, nhạc của họ không buồn, dễ nghe, mình cứ nghe lại là thấy tâm hồn vui vẻ hẳn.
Mọi người nghe mấy bài của họ:

Vampire 2011
Vampire 2011
Rìu bạc chấm xanh
Rìu bạc chấm xanh

Ngân lượng : 467
Bài viết đc cảm ơn : 7