Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!

Join the forum, it's quick and easy

Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt?

3 posters

Go down

Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt? Empty Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt?

Bài gửi by dm thang ADMIN Wed Sep 08, 2010 2:53 pm

Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt?

Con người đặt chân lên Mặt Trăng hay là sự đại bịp của chính phủ Hoa Kỳ?

Có thật tàu vũ trụ Apollo 11 đã hạ cánh xuống Mặt trăng năm 1969? Có thật Neil Armstrong đã bước chân vào không gian, cắm cờ Hoa Kỳ và nói những lời tán dương bất hủ? Hay năm ấy ông ta chỉ đơn giản đặt chân vào... một trường quay ở sa mạc Nevada, với mưu đồ dựng lên vở kịch thám hiểm lớn nhất mọi thời đại?

Gần 4 chục năm sau ngày nhân loại ăn mừng tàu Apollo lập chiến công lịch sử, những nghi ngờ quanh tính hư thực của sự kiện vẫn không ngừng giãy lên nóng hổi trên các diễn đàn thế giới.

Cuộc chiến nảy lửa được chia làm 3 phe: một phe là lực lượng trung kiên đặt trọn niềm tin cho kỳ tích Apollo vĩ đại, một bên kịch liệt phản bác đó chỉ là trò dàn dựng không hơn, số còn lại thì phân vân, nửa tin, nửa ngờ.

Tháng 12/2006, một trang web nổi tiếng của Mỹ đã thực hiện cuộc thăm dò ý kiến người truy cập bằng câu hỏi: “Bạn có cho rằng vụ đổ bộ của tàu thám hiểm Apollo xuống Mặt trăng là một trò bịp bợm hay không?”

Khá bất ngờ, thành tựu khoa học không gian vĩ đại nhất mọi thời đại chỉ chiếm niềm tin tuyệt đối của 55% số người được hỏi - mặc dù đó cũng là con số lớn nhất. Với họ, bước chân lịch sử của Neil Armstrong có lẽ vẫn còn lưu dấu trên ngôi nhà của chị Hằng.

Trong khi đó một bộ phận 31% “phản pháo” kịch liệt, rằng những cảnh quay mờ nhạt năm 1969 rất có thể đã được thực hiện trong 1 trường quay bí mật nào đó, ngay trên trái đất. Một số lập luận và “bằng chứng” được họ trích dẫn như sau:

Một tấm hình chụp Neil Armstrong sắp sửa đặt chân ra ngoài không gian. Với góc chụp đó, chắc chắn máy ảnh phải nằm đâu đó trên mặt đất - điều này có thể xảy ra không?
Áp suất bên trong bộ quần áo vũ trụ là cực lớn, vậy tại sao nhà thám hiểm không căng phồng lên như 1 quả bóng bay, mà thậm chí còn thấy họ cúi mình rất nhẹ nhàng.
Nếu nói rằng trên mặt trong không có gió và không khí, tại sao lá quốc kỳ vẫn bay phần phật?
Bóng in xuống mặt đất của lá cờ và của nhà du hành không thuận chiều nhau.
Trong tất cả các tấm hình không có lấy một ánh sao, vậy mà mọi thứ vẫn sáng rõ như ban ngày.
Phi thuyền hạ cánh Lander nặng 17 tấn, vậy mà dấu vết hằn lại trên mặt cát bụi xem chừng còn không rõ bằng bước chân của nhà du hành.

Quả là một kỳ tích khi máy chụp tự động có thể đưa vào khuôn hình một khung cảnh hoàn hảo như trên - cứ như thể có ai đó đứng sau để điều chỉnh khung ngắm. Tấm hình này sau đó được sử dụng trên mọi quảng cáo và bưu thiếp của NASA.

Chưa tới vài giây ngay sau đó, đã thấy tay Buzz Aldrin hạ xuống ngay ngắn, đầu hướng về phía máy ảnh, trong khi hình ảnh lá cờ giữ y nguyên.
Ngoài ra còn rất nhiều nguồn thông tin khác từ báo chí nước ngoài khi phân tích các bức ảnh chụp được gửi về. Họ còn đặt nghi vấn "Tại sao 1969 đã đưa người lên được Mặt Trăng và hơn 40 năm sau, không hề có một chuyến đi nào để quay trở lại trong khi công nghệ vũ trụ đã trở nên tiên tiến hơn rất nhiều so với hồi đó?" Ngoài ra, yếu tố ánh sáng / khung hình trong một loạt ảnh chụp còn rất nhiều điểm nghi vấn đáng quan tâm. Một điều lạ là NASA không hề lên tiếng gì về những sự việc này. Có phải họ sợ khi lên tiếng sẽ bị phản bác, "gậy ông đập lưng ông"?

Các bạn có thể search trên google với từ khóa "moon hoax", có vô số bài viết phân tích của các chuyên gia chứng tỏ con người chưa từng đặt chân lên Mặt Trăng"

dm thang ADMIN
Gà con
Gà con

Ngân lượng : 7
Bài viết đc cảm ơn : 0

Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt? Empty Re: Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt?

Bài gửi by nxnxnx11 Thu Sep 09, 2010 11:17 am

Uầy, cái này hay thế! :lol!: :lol!: :lol!: LOL!!!!!!!!!!!
nxnxnx11
nxnxnx11
Búa bạc
Búa bạc

Ngân lượng : 125
Bài viết đc cảm ơn : 4

Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt? Empty Re: Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt?

Bài gửi by [R]uNo.Master Tue Sep 14, 2010 2:52 pm

Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt? 940285 Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt? 520156 ... Nếu vậy báo chí... Các phương tiện đại chúng phải đăng tin chứ Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt? 346693 ...k thể nói xuông như vậy đc Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt? 940285 nhỡ đâu là báo lá cải thì sao... chấp nhận sao đc Con người đặt chân lên Mặt Trăng chỉ là sự lừa gạt? 133619
[R]uNo.Master
[R]uNo.Master
Ngựa đỏ
Ngựa đỏ

Ngân lượng : 1906
Bài viết đc cảm ơn : 8

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics