Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!

Join the forum, it's quick and easy

Lời nhắn từ diễn đàn:Nếu bạn là thành viên của 4rum, hãy đăng nhập và tận hưởng cảm giác được sống trong 4rum thực sự của bạn! còn nếu bạn là khách viếng thăm, bạn cũng có thể register để đăng ký đc acc trên 4rum, sau đó hãy vào mail mà bạn đã dùng để đăng ký, kích hoạt tài khoản! và bây h, bạn đã là thành viên của 4rum chúng tôi rồi đấy!
Chú ý:trước khi đăng ký bạn nên vào mail của mình trước để tránh nhầm lẫn giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn! Nếu giao diện mail của bạn là tiếng việt thì mail của bạn là @yahoo.com.vn và ngược lại! Nhiều thành viên khi đăng ký 1 acc trên 4rum thường phàn nàn về việc mail ko nhận đc thư kích hoạt! Vì thế ban quản lý chúng tôi phải nói rõ trc cho những thành viên mới vào 4rum!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Vị trí thủ môn ĐT TBN: Casillas là số 1, là riêng, là duy nhất

Go down

Vị trí thủ môn ĐT TBN: Casillas là số 1, là riêng, là duy nhất Empty Vị trí thủ môn ĐT TBN: Casillas là số 1, là riêng, là duy nhất

Bài gửi by The_East_Wind Fri Sep 10, 2010 9:29 am

Sau khi chứng kiến trận thua tan nát của nhà đương kim VĐTG trước Argentina, NHM bóng đá xứ sở bò tót là những người hiểu rõ nhất giá trị và tầm quan trọng của thủ môn Iker Casillas…

Thủ môn là 50% sức mạnh của đội bóng. Tuy nhiên ĐT Tây Ban Nha đã không có được yếu tố đó ở trận giao hữu với Argentina tại Buenos Aires.

HLV Del Bosque đã bất ngờ để Iker Casillas nghỉ và trao cơ hội bắt chính cho thủ thành số 2 của ĐTQG: Pepe Reina. Niềm tin của Ngài râu kẽm đã bị phản bội. Thủ môn của Liverpool đã có một ngày thi đấu tồi tệ. Đỉnh điểm là pha phá hụt bóng rất bất cẩn (phút 34 hiệp 1) để Tevez ghi bàn nâng tỷ số lên 3-0 cho Argentina.

Dù chỉ là một trận giao hữu nhưng thất bại nặng nề với tỷ số 1-4 trước Argentina là không thể chấp nhận được với ĐT TBN, nhất là khi họ đang gánh trên vai trọng trách nhà đương kim VĐTG.

Vị trí thủ môn ĐT TBN: Casillas là số 1, là riêng, là duy nhất Ik

Del Bosque đặc biệt là Pepe Reina đã bị báo chí xứ sở bò tót “đánh” tơi tả sau thất bại nặng nề tại xứ sở Tango. Bào chữa cho mình, Pepe Reina gọi tình huống để Tevez ghi bàn là “tai nạn”. Miguel Reina, cha để của thủ môn Liverpool cho rằng đó chỉ là một sai lầm như những sai lầm bình thường khác.

Nên nhớ rằng đây là lần đầu tiên Pepe Reina mắc phải sai lầm sơ đẳng tương tự, đặc biệt trong màu áo Liverpool. Bằng chứng gần đây nhất là việc Reina lóng ngóng đưa bóng vào lưới nhà khiến Liverpool tuột mất chiến thắng trước Arsenal ở vòng 1 Premier League 2010/11.

Còn nhớ ở trận lượt đi mùa bóng 2006/07 với Everton, thủ thành người TBN cũng đã có pha bắt bóng lập bập để Andrew Johnson đánh đầu khiến Liverpool chịu thua tan tác với tỷ số 0-3. Tương tự Pepe Reina đã mắc sai lầm chết người dẫn đến bàn thua thứ 3 của Liverpool ở phút bù giờ trước Chelsea trong trận bán kết lượt về Champions League 2007/08, khiến The Kop thua trận với tỷ số 2-3.

Những dẫn chứng trên cho thấy cú phá bóng hụt ở trận gặp Argentina của Pepe Reina không phải là “tai nạn”, mà nó mang tính hệ thống.

Sai lầm ngớ ngẩn của Pepe Reina đã dấy lên một làn sóng yêu cầu Del Bosque trao vị trí thủ môn thứ 2 của ĐT TBN cho Victor Valdes. Tuy nhiên rất nhiều ý kiến không đồng tình với yêu cầu này. Bởi theo họ thủ môn của Barca cũng chẳng xuất sắc hơn là mấy so với Reina.

Luồng dư luận phản đối Valdes cho rằng, dù Valdes đoạt 2 danh hiệu Zamora (dành cho thủ môn xuất sắc nhất La Liga) ở 2 mùa bóng gần đây nhất là nhờ công hàng thủ vững vàng, đặc biệt là lối đá lấy công bù thủ của Barca, chứ không phải do tài năng của thủ thành này. Cần nhấn mạnh rằng danh hiệu Zamora được trao cho thủ môn để lọt lưới ít nhất ở mùa bóng. Và trong màu áo đội bóng xứ Catalan, thủ môn 28 tuổi này cũng thường xuyên mắc phải những sai lầm ngớ ngẩn.

Không chỉ kém Casillas về tài năng, bản lĩnh kinh nghiệm, cả Pepe Reina và Victor Valdes đều không có được tố chất thủ lĩnh như thủ môn Real Madrid. Điều đó cho thấy dù Reina hay Valdes có giành được vị trí thủ môn số 2 trong khung gỗ của nhà VĐTG 2010 thì cả 2 còn rất lâu nữa mới vượt qua được cái bóng khổng lồ của Iker Casillas.
The_East_Wind
The_East_Wind
Rìu vàng chấm đỏ
Rìu vàng chấm đỏ

Ngân lượng : 669
Bài viết đc cảm ơn : 1

- Similar topics